Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Çơ Çực (1151)
12C7_CG (682)
tap.chem' (295)
anh_da_vao` (206)
abcdef (188)
Ko Tên (152)
pppppp312 (150)
s2.pexjnh (130)
phamtuyen (123)
tuyen1met8x (95)

Share | 

[Hướng Dẫn] Netcut - Vấn đề xung quanh và cách phòng chống.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Çơ Çực
Tổng Tư Lệnh
Tổng Tư Lệnh
Çơ Çực

Điểm : 5337
Danh tiếng : 3
Birthday : 06/08/1992
Job/hobbies : Sinh Viên
Humor : Funny
Kỷ Luật : Éo phải nói nhiều.
Nam

[Hướng Dẫn] Netcut - Vấn đề xung quanh và cách phòng chống. Empty
Bài gửiTiêu đề: [Hướng Dẫn] Netcut - Vấn đề xung quanh và cách phòng chống.   [Hướng Dẫn] Netcut - Vấn đề xung quanh và cách phòng chống. Empty22/7/2011, 08:50

Lời nói đầu:
Nhìn vào cái tên đã có thể đoán được là gì Shocked
Cái này cũng lâu rồi. Xin giới thiệu về soft netcut này nhé:
Soft netcut này để cắt mạng của những máy có cùng đường truyền internet với bạn , phần mềm này để cắt mạng của những máy có cùng đường truyền internet với bạn.(tutin)
Ví dụ như mình ở trong 1 xóm trọ có rất nhiều người dùng mạng của bà chủ nhà (khoảng 18 máy) không tránh khỏi tình trạng mạng chậm suốt ngày vì những máy kia nếu không làm gì cũng đặt download rồi đi chơi. Khi đó mình dùng mạng rất ức chế và chậm. Tại sao mình không thử dùng phần mềm này để họ mất mạng trong khi đó đường truyền chỉ có mỗi mình dùng.
Hay ngồi quán nét, bạn chỉ cần bật netcut lên và có thể tự tay ngắt mạng của bất cứ máy nào trong quán(ưu tiên gái đẹp) Mad

CutNet

Ban đầu là dowload netcut 2.08 tại đây:
Trích dẫn :
[You must be registered and logged in to see this link.]

Cài đặt vào máy, đc 1 cái bảng ntn:
(Chú ý nó có hỏi reset máy khi cài xong, cứ chọn NO đi Razz )

[You must be registered and logged in to see this image.]

Việc còn lại của các bạn chỉ phải là xem máy ấy tên là gì và ấn Cut off thui....nhưng nhớ khi bạn của bạn ngồi vào thì phải ấn Resume ấy nhé...ko thì ko có mạng đâu

P/s: không nên dùng vì gây ức chế cho victim.
Cách phòng chống NetCut:

+Cách thủ công đơn giản nhất: là đi tìm máy nào còn mạng, cứ 1/2 hòn gạch mà giã vào đầu.
Ví dụ: Đang ngồi trong quán Net mà bị mất mạng, thấy thằng bên cạnh vẫn ung dung chat với N.y thì vã thôi, nhớ là vào mặt nhé.
+ Dùng phần mềm chống NetCut: Dùng 1 trong 2 phần mềm sau.

Anti-NetCut:
Trích dẫn :

Anti-Arp: ( Không có Crack, dùng 15 gỡ ra cài lại)
Trích dẫn :

Add tĩnh bảng ARP

Trích dẫn :
Câu lệnh: arp -s IP MAC trong đó IP là IP của gateway(ip của modem) và Mac là địa chỉ MAC của modem

Bạn chọn Start>Run, gõ vào đó "cmd" ta sẽ thấy 1 cái bảng hiện ra. Bạn gõ tiếp "arp -a"
Trong đó:
+Địa chỉ IP có dạng: 10.58.1.32 ( như của mình)
+Mac có dạng: 74-ea-3a-c5-00-64 ( ví dụ của mình)

Mở Notepad và gõ vào "arp -s IP MAC" ; Ví dụ của mình :" arp -s 10.58.1.32 74-ea-3a-c5-00-64 "
Sau đó lưu lại có đuôi là .bat thay vì đuôi .txt nhé.

Bạn để cái đó ở Desktop, khi nào có hiện tượng bị cắt Net là bật lên là ok affraid

Chốt lại vài câu:
Dùng CutNet thì cũng có cái hay. Dowload nhanh, dùng mạng sướng. Ngồi trong quán mà muốn cả quán chơi mấy trò offline thì cắt. Ví dụ muốn bắn Half-Life, chơi AOE, Dota...mà cả quán không thằng nào chới cùng thì cắt cho đẹp (he)
Nên biết để phòng chống, không nên lạm dụng CutNet vì sẽ gây sự khó chịu cho người khác. Cứ thử đặt mình vào trường hợp của nạn nhân, bị cắt 3 lần trong 10 phút, nạn nhân mà tìm đc thì chỉ có cắt cổ ấy chứ.

Nguồn: Tổng hợp nhiều lắm :sl

[Hướng Dẫn] Netcut - Vấn đề xung quanh và cách phòng chống.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Hướng dẫn cho 1 số bạn chưa biết về cách up ảnh và video...
» Hướng dẫn post nhạc từ mp3.zing và NTC
» [Hướng Dẫn] Tạo bình chọn cho 1 topic
» Cách Up ảnh lên mạng.
Trang 1 trong tổng số 1 trang